Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Bệnh cảm cúm gây ra những triệu chứng như ho, hắt hơi, sổ mũi khiến bạn cảm thấy mệt mỏi, khó chịu. Hơn nữa, cảm cúm còn có khả năng lây lan nên cần phải trị dứt điểm càng sớm càng tốt.

Nguyên nhân gây bệnh cảm cúm

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thời tiết trong giai đoạn giao mùa, nhiệt độ thay đổi thất thường, lúc nóng, lúc lạnh, nắng mưa bất chợt khiến hệ miễn dịch và sức đề kháng của con người yếu đi.
Đặc biệt là trong lúc giao mùa thu – đông. Không khí lúc hanh khô, lúc ẩm thấp càng tạo điều kiện để vi khuẩn sinh sôi. Hệ miễn dịch của con người đã yếu đi lại không thích ứng kịp thời nên rất dễ mắc bệnh cảm cúm.

Triệu chứng của bệnh cảm cúm

Bệnh cảm cúm khác với bệnh cảm thông thường là vì người bệnh bắt đầu có các biểu hiện bệnh nhanh hơn (thường khoảng 1 – 4 ngày từ khi virus xâm nhập vào cơ thể).
Những triệu chứng đặc trưng của bệnh là: ho, hắt hơi, đau rát họng, sốt, ngạt mũi, chảy nước mũi, mệt mỏi, nhức cơ, chóng mặt. Nếu ở trẻ nhỏ có thể xuất hiện những triệu chứng nguy hiểm hơn như nổi hạch, đau tai, tiêu chảy, thậm chí là nôn mửa.

Những ai dễ mắc bệnh cảm cúm?

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Bất kỳ ai cũng có thể mắc cảm cúm vì đây là căn bệnh phổ biến. Trung bình người trưởng thành mắc khoảng 2 – 3 lần/năm. Đối với trẻ em khoảng 6 – 7 lần/năm. Tuy nhiên, những đối tượng có hệ miễn dịch yếu dễ mắc bệnh này nhất là:
– Trẻ dưới 5 tuổi.
– Người trên 65 tuổi.
– Phụ nữ mang thai.
– Người có hệ miễn dịch yếu.
– Người mắc các bệnh mãn tính như hen suyễn, đái tháo đường hoặc các bệnh liên quan đến tim, thận.

Top 3 thuốc điều trị cảm cúm hiệu quả nhất hiện nay

Bệnh cảm cúm không chỉ ảnh hưởng đến sức khỏe cá nhân người bệnh mà còn có khả năng lây lan cho những người xung quanh. Nhất là những người tiếp xúc gần vì virus gây bệnh rất dễ lan truyền trong không khí từ mắt, mũi, miệng của người bệnh khi ho, hắt hơi. Vì vậy, cần phải điều trị bệnh sớm ngay khi có những biểu hiện nhiễm bệnh.

Thuốc điều trị các chứng cảm cúm Tiffy Dey (25 vỉ x 4 viên)

Thông tin sản phẩm

– Tên sản phẩm: Thuốc điều trị các chứng cảm cúm Tiffy Dey

– Nhà sản xuất: Thai Nakorn Patana Co., Ltd.
– Hãng sản xuất: Thái Lan.
– Quy cách: 25 vỉ x 4 viên.
– Giá: 105.000đ

» Thuốc cảm cúm Tiffy Dey là sản phẩm được nhiều người tin dùng:

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thuốc điều trị các chứng cảm cúm Tiffy Dey (25 vỉ x 4 viên)

105.000đ 105.000đ Mua ngay

Thành phần

Paracetamol: 500mg, Clorpheniramin maleat: 2mg, Phenylephrin HCl: 10mg.

Công dụng của Tiffy Dey

Thuốc điều trị các chứng cảm cúm Tiffy Dey có tác dụng chấm dứt các biểu hiện, triệu chứng của bệnh cảm cúm như hắt hơi, sổ mũi, đau họng, nhức đầu và sốt.

Hướng dẫn sử dụng

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

– Đối với người lớn: uống 1 – 2 viên/lần. Mỗi lần uống cách nhau 4 – 6 giờ.
– Đối với trẻ từ 6 – 12 tuổi: uống 1 viên/lần, cách nhau 4 – 6 giờ.

Chống chỉ định:

– Không dành cho những người mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
– Người bị bệnh huyết áp nặng hay tim đập nhanh.
– Người bị các bệnh viêm gan, suy tụy cấp.
– Không được dùng với trẻ sơ sinh và phụ nữ đang cho con bú.

Tác dụng phụ

Nếu lạm dụng thuốc và uống không đúng liều lượng, không tuân theo chỉ định của bác sĩ thì có thể dẫn đến những tác dụng phụ như;
– Thiếu máu, giảm bạch cầu.
– Chóng mặt, yếu cơ.
– Bồn chồn, lo lắng, hốt hoảng.

Thuốc trị cảm cúm, cảm lạnh Dozoltac (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thông tin sản phẩm

– Tên sản phẩm: Thuốc trị cảm lạnh, cảm cúm Dozoltac
– Hãng sản xuất: Domesco
– Xuất xứ: Việt Nam.
– Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên.
– Giá bán: 35.000đ

» Click vào link sau:

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thuốc trị cảm cúm, cảm lạnh Dozoltac (10 vỉ x 10 viên/hộp)

35.000đ 35.000đ Mua ngay

Thành phần

Paracetamol 325mg, Clorpheniramin maleat 4mg, tá dược vừa đủ 1 viên nang.

Công dụng của thuốc Dozoltac

Thuốc trị cảm lạnh, cảm cúm Dozoltac làm giảm các triệu chứng như sốt nóng, viêm mũi dị ứng, nhức đầu, sổ mũi, đau nhức xương khớp, cảm lạnh.

» Một số thuốc trị cảm cúm, cảm lạnh hiệu quả:

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Siro ho cảm lạnh Cough & Cold Syrup for Kids 0 – 9y

245.000đ 289.000đ Mua ngay

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Siro ho tỏi hẹ mật ong- Hỗ trợ giảm ho, cảm cúm (100ml)

30.000đ 30.000đ Mua ngay

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Siro cảm cúm Nhi đơn Tâm Việt dạng chai 100ml

27.000đ 29.000đ Mua ngay

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Siro cảm cúm Brauer Cold And Flu 100ml cho bé từ 2 – 12 tuổi

268.000đ 340.000đ Mua ngay

Hướng dẫn sử dụng

– Người lớn: 1 – 2 viên/lần, ngày 3 – 4 lần.
– Trẻ em từ 7 – 15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 2 – 3 lần.
– Trẻ em từ 2 – 6 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần, ngày 1 – 2 lần.

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Chống chỉ định:

– Không dùng cho người mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.
– Người bị suy tế bào gan, nguy cơ nước tiểu.
– Người bị thiếu máu, thiếu hụt Glucose-6-Phosphat.

Lưu ý khi dùng cho:
– Người bị bệnh thận.
– Người lái xe vận hành máy móc.

Thuốc điều trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm Glotadol F

Thông tin sản phẩm

– Tên sản phẩm: Thuốc điều trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm Glotadol F
– Hãng sản xuất: GLOMED
– Xuất xứ: Việt Nam.
– Giá bán: 132.000đ

» Sản phẩm điều trị cảm lạnh, cảm cúm được các chuyên gia khuyên dùng:

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thuốc điều trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm Glotadol F

132.000đ 132.000đ Mua ngay

Thành phần

– Mỗi viên bao phim chứa:
– Paracetamol: 500 mg
– Phenylephrin hydroclorid: 7,5 mg
– Loratadin: 5 mg
– Dextromethorphan hydrobromide: 15 mg


Công dụng của thuốc Glotadol F

Thuốc Glotadol F là một trong những loại thuốc chứa nhiều thành phần có tác dụng làm giảm nhanh các triệu chứng của bệnh cảm lạnh, cảm cúm như:
– Các biểu hiện đường hô hấp: hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi họng.
– Cảm giác khó chịu, sốt, nhức đầu, viêm xoang.
– Các triệu chứng dị ứng như viêm mũi, mề đay.
– Giảm ho hiệu quả.

• Thành phần Paracetamol có tác dụng làm giảm thân nhiệt chỉ ở những người bị sốt chứ không làm ảnh hưởng đến người khỏe mạnh bình thường. Đồng thời, nó làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên ở vùng dưới cơ thể.

• Phenylephrin làm giảm xung huyết mũi.
• Loratadin chống dị ứng, ngăn chặn các triệu chứng do sự hoạt động của Histamin trên mao mạch, cơ trơn phế quản bao gồm giãn tĩnh mạch, có thắt phế quản. Thành phần này không gây ra hiệu ứng hệ thần kinh trung ương và không có tác dụng an thần.

• Dextromethorphan hydrobromid có tác dụng giảm ho, tác động lên trung tâm ho ở hành não và gây ít tác dụng phụ trên đường tiêu hóa.

Hướng dẫn sử dụng

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, 2 lần/ ngày.
– Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Nửa liều người lớn.
– Trẻ em dưới 6 tuổi: Theo chỉ dẫn của Bác sĩ.
– Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Chống chỉ định:
– Người mẫn cảm hoặc có tiền sử dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
– Người bị suy gan, suy thận nặng.
– Bệnh nhân mắc các bệnh liên quan đến tuần hoàn như tim mạch, huyết áp cao, cường giáp nặng.
– Không dùng cho người đang sử dụng hoặc sau khi ngưng sử dụng thuốc được 14 ngày các thuốc ức chế monoamine oxidase.
– Không dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Lưu ý:
– Dùng thận trọng với người nghiện bia rượu, người bị suy giảm chức năng gan, chức năng thận.
– Người cao tuổi, người mắc bệnh huyết áp, tiểu đường, bệnh tuyến giáp, xơ vữa động mạch, phình động mạch chủ.
– Cẩn trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú để tránh gây ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé.

Tác dụng phụ
Bạn cần lưu ý sử dụng thuốc điều trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm Glotadol F đúng theo chỉ định của bác sĩ để tránh gây ra những tác dụng phụ không mong muốn như:
– Rối loạn tiêu hóa.
– Khó chịu thượng vị.
– Chóng mặt, buồn ngủ.
– Đau bụng, buồn nôn,…

Mua thuốc Tiffy Dey, Flotadol F và Dozoltac ở đâu chính hãng?

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Hiện nay, Nhà Thuốc Sức Khỏe đang cung cấp những sản phẩm điều trị cảm lạnh, cảm cúm với giá hợp lý, phải chăng. Nhà Thuốc Sức Khỏe cam kết chỉ bán hàng chính hãng và nói không với hàng giả, hàng nhái.
Bạn có thể đến mua trực tiếp tại địa chỉ:
Chi nhánh Hà Nội:
129 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội.
209 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội.
Chi nhánh Hồ Chí Minh:
Số 62 Yên Đỗ, Phường 1, Quận Bình Thạnh, Tp.Hồ Chí Minh.
Số điện thoại tư vấn: 0901.666.300
Nếu bạn ở xa thì hãy truy cập trực tiếp vào website nhathuocsuckhoe.com hoặc click vào link dưới đây để mua hàng:

» Mua hàng ngay tại đây:

Top 3 Thuốc Điều Trị Cảm Cúm Tốt Nhất Hiện Nay: Tiffy Dey, Flotadol F Và Dozoltac

Thuốc điều trị các chứng cảm cúm Tiffy Dey (25 vỉ x 4 viên)

105.000đ 105.000đ Mua ngay
Chúc bạn luôn mạnh khỏe!